[28.06.2013]Lee Seung Gi - Bất cứ điều gì tôi làm, mục tiêu của tôi là phải đem lại kết quả khiến tôi không phải xấu hổ... - Interview Airen Vietnam - - lsgairen.vn - The Official Vietnamese Fansite of Lee Seung Gi

Airen Vietnam

Quên mật khẩu
 Đăng ký
Xem: 952|Trả lời: 6

[28.06.2013]Lee Seung Gi - Bất cứ điều gì tôi làm, mục tiêu của tôi là phải đem lại kết quả khiến tôi không phải xấu hổ...

[Lấy địa chỉ]

74

Bài

43

Bạn bè

952

Điểm

Newsteam

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

AirenXu
2377 $
Đăng ký
25-6-2012
770 Giờ
Đăng lúc 28-6-2013 19:16:14 |Hiện toàn bài
[28.06.2013] Lee Seung Gi - Bất cứ điều gì tôi làm, mục tiêu của tôi là phải đem lại kết quả mà tôi không phải xấu hổ...

Chàng thanh niên đã tự tin giới thiệu mình với mọi người qua ca khúc ra mắt “ Noona, You’re My Women”. Mười năm trôi qua, chàng trai trẻ bây giờ đã có một chổ đứng vững vàng và ổn định trong làng nhạc Kpop và trở thành biểu tượng trong nền công nghiệp giải trí. Mặc dù hiện diện trong một nền công nghiệp nơi mà xu hướng luôn có sự thay đổi đến chóng mặt, Lee Seung Gi vẫn duy trì được vị thế của mình như là một ca sĩ – diễn viên hàng đầu thông qua bộ phim truyền hình “ The Gu Family Book” của đài MBC ( Được viết bởi BK Kang Eun Kyung, Đạo diễn Shin Woo Chul) . Hơn hết, anh đã nhận được rất nhiều lời khen ngợi từ đạo diễn của bộ phim. Umchinah Seung Gi- người đã nhận được nhiều sự tự hào và tán dương từ các fan hâm mộ bây giờ đã được thêm vào gia tài của anh diễn xuất của anh như là một “ Diễn viên đáng tin cây”.
Bây giờ, mỗi khi Seung Gi nghe những câu hỏi liên quan đến việc “ Cậu em trai ” đã trở thành một “ Người đàn ông thật sự”, nó dường như đem đến cho anh nhiều áp lực hơn nữa. Anh không có ý định vứt bỏ hình ảnh “ Cậu em trai” của mình, chỉ là những suy nghĩ, kinh nghiệm và sự chín chắn trong độ tuổi đã khiến anh trưởng thành hơn và đồng thời trở thành một người đàn ông mà thôi. Anh chỉ nói về những thay đổi đó dường như xãy ra trong từng bước tiến của anh. Và bây giờ, anh không còn cảm thấy sự trẻ người trong chính bản thân anh, thay vào đó anh cảm giác như mình đang dần bước đến cái tuổi thích hợp để trưởng thành và mang đến mọi thứ tốt đẹp khác.

"The Gu Family Book" là bộ phim cổ trang đầu tiên của anh kể từ khi anh bước chân vào ngành giải trí. Kết thúc cảnh quay cuối cùng của bộ phim cũng giống như việc hoàn tất một chuyến đi dài và đầy chông gai. Tuy nhiên, thực tế là việc hoàn tất bộ phim cũng đã mang lại sự hài lòng cho chúng ta.  Cũng như chính anh đã tự nhận xét rằng “ Trong tất cả những bộ phim mà tôi từng tham gia thì đây là bộ phim khó khăn nhất”. Bởi vì anh cảm thấy mình phải có trách nhiệm hơn vì mình đảm nhận vai chính Choi Kang Chi, và mọi thứ xung quanh đều  nãy sinh từ đó, vì thế sự biểu hiện của anh đóng một vai trò rất quan trọng. Anh cũng đề cao tầm quan trọng của tinh thần đồng đội với người cùng làm việc chung với anh và  đồng thời chịu trách nhiệm cho mọi thứ khác nữa. “ Tôi nghĩ đó là lý do tại sao lương của diễn viên chính luôn được trả cao hơn” câu trả lời của Seung Gi khiến mọi người nổ ra một trận cười lớn.

Cũng trong bộ phim trước của đài MBC- The King Two Hearts- Lee Seung Gi đã sánh vai cùng nữ diễn viên tiền bối Ha Ji Won, lần này lại là nữ diễn viên mới Suzy. Việc xem xét cả hai vai diễn của anh cũng khá giống với những gì anh đã diễn tả “ Một diễn viên kỳ cựu sẽ không cảm thấy gánh nặng khi diễn cùng tiền bối Ha Ji Won”. Anh tiếp tục với suy nghĩ của mình “ Nếu tôi làm tốt thì mọi cảnh quay sẽ ổn”. “ Nếu so với tiền bối Ha Ji Won, Suzy dĩ nhiên là trẻ hơn và thiếu kinh nghiệm hơn nên tôi nghĩ là tôi có thể hướng dẫn cô ấy nhiều hơn. Đó là cách mà người diễn viên có thể phát triển tinh thần đồng đội và tạo ra sự hỗ trợ lẫn nhau.”
Seung Gi đã được gắn liền với danh hiệu “ Nghệ sĩ đa tài”, và tỏa sáng hơn những người khác. Không chỉ là một diễn viên tài năng mà còn là một ca sĩ, MC thành công. Vậy bí mật thành công của anh là gì?
Dừng một chút để suy nghĩ, Seung Gi trả lời với một giọng nói đáng tôn kính, “ Mọi điều cốt lõi đều giống nhau. Khi mang đến những giọt nước mắt trong cảnh diễn xuất, hay những cảm xúc từ âm nhạc. Bất cứ điều gì tôi làm, mục tiêu của tôi là phải đem lại kết quả mà tôi không phải xấu hổ”.
Tuy nhiên, những hoạt động của anh ở Chungmuro ( Chổ đứng trong nền công nghiệp điện ảnh) thì vẫn chưa là gì cả. Khi nào thì chúng ta có thể thấy được anh trên màn ảnh rộng ? Seung Gi đáp “ Lúc này đây tôi có nhiều việc phải làm hơn là đóng phim điện ảnh. Tuy nhiên , tôi luôn có lòng tham được đóng một phim điện ảnh nào đó. Không phải là việc được đóng vai chính, tôi thật sự muốn làm việc chung với các tiền bối kỳ cựu như diễn viên Song Kang Ho, Kim Yoon Suk và Han Suk Kyu ( những tiền bối lớn tuổi và giàu kinh nghiệm hơn anh) để được học hỏi nhiều hơn từ họ. Tôi tin rằng việc hợp tác chung với những vị đạo diễn bậc thầy như Bong Joon Ho hay Kim Yong Hwa, thậm chí tôi không được đóng vai chính, tôi sẽ vẫn có rất nhiều thứ để học hỏi.
Mười năm đã trôi qua, Lee Seung Gi bây giờ vẫn còn trong độ tuổi 20. Đến một lúc nào đó , sau khi hoàn tất nghĩa vụ quân sự, có thể chúng ta sẽ gặp được một định nghĩa khác về Lee  Seung Gi . Hay đến khi nào thì anh ấy sẽ chạm đến đỉnh cao của mình?
“ Mọi người nói rằng: thời gian tốt nhất để bạn đạt đến đỉnh cao là ở tầm độ tuổi 40. Dĩ nhiên, tôi luôn tự hỏi rằng liệu tôi có thể thành công được như bây giờ không. Tôi hy vọng rằng mọi thứ sẽ trở nên tốt hơn khi tôi lớn hơn."

source: hankooki via nate
English translation by jerseygirl0420, special contributor to Everything Lee Seung Gi
V-Trans: Yumi@lsgairen.vn
Đã có 1 đánh giáAirenXu Thu lại Lý do
kaizu + 5 Cảm ơn bạn

Tổng đánh giá: AirenXu + 5   Xem tất cả

0

Bài

6

Bạn bè

186

Điểm

Uranus

Rank: 2

AirenXu
384 $
Đăng ký
22-7-2012
109 Giờ
Đăng lúc 28-6-2013 21:34:10 |Hiện toàn bài
e giựt tem nhá!
Cụ e đã trưởng thành trong suy nghĩ từ lâu lắm rùi ý
bởi mí có cái nick name là Cụ á
nhìu lúc e thắc mắc mama Cụ có bí quyết dạy Cụ như nào mà lại bik suy nghĩ trước sau, lễ phép, tính cách lại tuyệt hảo như thế
để e còn dạy dỗ huấn luyện cho cu em em nó đc phân nửa Cụ thoy =)))
cơ mà thông mênh thường xuyên vậy chứ ngố cũng dữ dội lắm à nha
vừa roy cái vụ khui sâm-panh mà cười đau ruột kekekek
heodang ơi heodang hahahah
love u so much!!! <3 Gi iu vấu!

ps: cám ơn ss dịch new nhìu nhìu ạ ^^

Đánh giá

bepig_vt  ui cám ơn ss nhìu ạ ^^  Đăng lúc 28-6-2013 21:44
Yumi + 5 tem ^^

0

Bài

74

Bạn bè

2029

Điểm

Mars

Rank: 4

AirenXu
3472 $
Đăng ký
27-6-2012
1318 Giờ
Đăng lúc 28-6-2013 22:00:03 |Hiện toàn bài
Cứ xong phim là lại có hàng loạt bài phỏng vấn của cụ XXXXXXXXX
mà bài nào cũng dài khủng luôn ấy =))) nhưng đọc pv của cụ luôn là niềm vui mà vì qua đó học hỏ được rất nhiều điều
cụ luôn cố gắng hết mình trong công việc mà
cố gắng đến mức quay phim kiệt sức luôn đấy thôi nên những thành quả mà cụ đạt được không phải tự nhiên mà có
mà đó là cả quá trình cố gắng, phấn đấu, và cả những giọt mồ hôi và tháng năm tuổi trẻ
chúc mừng cụ lại có một bộ phim thành công
kĩ năng diễn xuất được nâng lên và quan trọng là khẳng định được vị thế của mình
lấn sân điện ảnh nha mặc dù em rất muốn nhưng cụ cứ lựa chọn kĩ càng nha
thanks nàng Quạt lần nữa
PV của cụ đọc rất hay nhưng mà nàng vất vả rồi XXXX

Đánh giá

hoacafe  Mỗi lần rết nàng đừng nhìn là được mà =))))))  Đăng lúc 28-6-2013 22:16
Yumi  Nhưng mà giờ nàng còn giàu hơn ta rầu kìa =))))  Đăng lúc 28-6-2013 22:11
hoacafe  Chết mềnh lại có hứng giật tem rồi =)))  Đăng lúc 28-6-2013 22:08
Yumi + 5 ko tem cũng rết ^^

0

Bài

5

Bạn bè

66

Điểm

Newbie

Rank: 1

AirenXu
106 $
Đăng ký
7-1-2013
77 Giờ
Đăng lúc 28-6-2013 22:08:44 |Hiện toàn bài
một con người đa tài...thấy ghét e nhớ bạn thân của cụ trong 2D1N đã nói thế :))
thực sự trong vai trò nào cụ cũng làm tốt cả, ca hát và đóng fjm... , cụ khởi nghiệp từ 1 ca sĩ nhưng e lại bit đến cụ nhờ các bộ fjm và e nghĩ đa số các airen cũng như thế ^^, ràu sau đóa mới phát hiện anh zai đơi cũng kiêm luôn khoản hát hò nữa
nói chung ở cụ ko có điểm nào chê cả, trên cả toẹt vời ràu
cơ mà chắc bi giờ cụ giàu xụ ràu nhể, ôi trai giàu trai đệp
Airen thật tếu
Cơ mà thật iu
Ai iu Gi bếu
Thì đều vậy thôi! ^^

0

Bài

35

Bạn bè

1657

Điểm

Subteam

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

AirenXu
3059 $
Đăng ký
25-6-2012
444 Giờ
Đăng lúc 29-6-2013 00:08:53 |Hiện toàn bài
cãnh mũi phập phồng...nở như phồng tôm
cụ em có cả tài lẫn sắc...cụ em xịn ghê
sao lại có ng như thế được nhỉ, ghét quá
hình như là em chưa thấy ai chê cụ cả ( cái bọn anti fan GATO gì gì đó thì ko thèm chấp) (số này thì rất ít)
từ phim ảnh, ca nhạc, quảng cáo, truyền hình thực tế, ngoài đời thật... kể nữa cũng chả hết được thành tích bóng loáng ko một vết bụi này của ổng
cơ mà phải thắc mắc... *gõ gõ vai cụ* "ù pa ơi,  ù pa có tham quá ko hở ù pa?", "ù pa làm mũi chúng em to quá rồi đới=)))"

1

Bài

2

Bạn bè

43

Điểm

Newbie

Rank: 1

AirenXu
51 $
Đăng ký
6-12-2012
31 Giờ
Đăng lúc 1-7-2013 23:50:48 |Hiện toàn bài
không biết từ lúc nào, cụ ko chỉ là diễn viên iu thix của mình mà còn như 1 tấm gương về tư tưởng lối sống.
Tất nhiên mình ko thể đc như cụ nhưng trong cuộc sống nhỏ nhặt của mình thì trong mắt ng khác mình cũng hơi hơi toàn năng giống vậy, vì thế, để ko chịu áp lực, để ko làm mất niềm tin mọi ng, mình luôn lấy phương châm hành động của cụ để áp dụng vào bản thân.
Nhưng cụ ơi, cho em nói 1 tiếng: gần 30 rồi đấy, lo mà kiếm vợ đi chớ cứ ôm việc waj

0

Bài

7

Bạn bè

103

Điểm

Uranus

Rank: 2

AirenXu
191 $
Đăng ký
19-7-2013
53 Giờ
Đăng lúc 27-7-2013 22:41:05 |Hiện toàn bài
Vậy bí mật thành công của anh là gì? Seung Gi trả lời với một giọng nói đáng tôn kính, “ Mọi điều cốt lõi đều giống nhau. Khi mang đến những giọt nước mắt trong cảnh diễn xuất, hay những cảm xúc từ âm nhạc. Bất cứ điều gì tôi làm, mục tiêu của tôi là phải đem lại kết quả mà tôi không phải xấu hổ”.
Đọc dòng này của cụ mình quả thật cảm thấy thêm tự hào và iu quý cụ!!!
Cụ luôn là vậy, dù đạt bao nhiêu thành công, bao nhiêu giải thưởng, dù đứng No1 bao nhiêu bảng khảo sát và xếp hạng, được bao loi khen ngợi thì cụ vẫn luôn khiêm tốn thế, luôn cố gắng nhiều hơn nữa luôn nổ lực hết mình đễ làm tốt ... tốt ... tốt hơn nữa!!!!
mình thật sự phục tính cách này của cụ, YÊU CỤ NHẤT, YÊU CỤ MÃI, LEE SEUNG GI 5TING!!!!!
ps : mình phải cố gắng hơn nữa mới được, cố gắng trong mọi việc đễ không hỗ thẹn là một AIREN !!!!! yêu cụ nhất !!!
       cám ơn bạn đã dịch tin về cụ nhé!!! bạn vất vả nhiều rồi !!! cám ơn rất nhiều !!!!
Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Lưu trữ|Bản Mobile|AirenVietnam

GMT+7, 16-4-2014 11:10 , Processed in 0.366954 second(s), 28 queries .